![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1e/1/16/1f33f.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1e/1/16/1f33f.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1e/1/16/1f33f.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1e/1/16/1f33f.png)
Đồng hành cùng thành phố trong việc phân loại rác tại nguồn, đến nay WWF-Việt Nam đã tổ chức trao tặng thêm 139 bộ thùng phân loại rác để triển khai chương trình phân loại chất thải rắn sinh hoạt tại nguồn giai đoạn 2. Hoàn thành phủ rộng hệ thống bộ thùng phân loại rác tại 36/36 xã/phường toàn địa bàn thành phố Huế.
Rác sinh hoạt từ chủ nguồn thải, hộ gia đình ở thành phố Huế được phân loại thành 3 nhóm:
![♻️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/267b.png)
![‼️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t77/1/16/203c.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc/1/16/1f345.png)
Khuyến khích mỗi người dân, cộng đồng, doanh nghiệp phân loại, xử lý thêm các thành phần rác thải khác phù hợp với điều kiện của mỗi địa phương, đơn vị.
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t32/1/16/1f516.png)